HGL/HGW jerin famfunan sinadarai masu hawa-hawa-ɗaya a tsaye da a kwance

HGL da jerin HGW guda-mataki a tsaye dafamfo sinadarai a kwance-mataki gudasun dogara ne akan asalin famfun sinadarai na kamfaninmu. Muna yin la'akari sosai da ƙayyadaddun buƙatun tsarin famfo sinadarai yayin amfani, zana ƙwarewar tsarin ci gaba a gida da waje, da ɗaukar famfo daban-daban. shaft, tsarin haɗakarwa mai haɗawa, wanda ke da halaye na tsari mai sauƙi mai sauƙi, babban taro, ƙaramin girgiza, ingantaccen amfani, da kulawa mai dacewa. Wani sabon ƙarni ne na famfo sinadarai mai mataki ɗaya da aka haɓaka da sabbin abubuwa.

a kwance sinadarai famfo
a kwance sinadarai famfo1

Aikace-aikace

HGL da HGW jerin famfunan sinadaraiana iya amfani da shi zuwa wani matsayi a masana'antar sinadarai, jigilar mai, abinci, abin sha, magani, kula da ruwa, kare muhalli da wasu acid, alkali, gishiri da sauran aikace-aikace daidai da takamaiman yanayin amfani da mai amfani. Matsakaici mai lalata, ba ya ƙunshe da ƙaƙƙarfan barbashi ko kaɗan, kuma yana da ɗankowar ruwa kamar ruwa. Ba a ba da shawarar yin amfani da shi a cikin mai guba, mai ƙonewa, fashewar abubuwa, ko yanayi masu lalata sosai ba.

(1) Nitric acid da aikace-aikace a masana'antar nitric acid

A cikin aiwatar da samar da nitric acid ta hanyar ammonia oxidation, dilute nitric acid (50-60%) da aka samar a cikin hasumiya mai ɗaukar bakin karfe yana gudana daga ƙasan hasumiya zuwa cikin tankin ajiyar bakin karfe, kuma ana jigilar shi zuwa tsari na gaba. tare da famfo bakin karfe. Kula da matsakaicin zafin jiki da matsa lamba a nan.

(2) Aikace-aikace a cikin phosphoric acid da phosphoric acid masana'antu

Don tsantsar acid, bakin karfe na Cr13 yana da juriya ga aerated dilute acid, kuma chromium-nickel (Cr19Ni10) bakin karfe austenitic ba shi da juriya ga aerated dilute acid. Mafi kyawun kayan juriya na phosphoric acid shine chromium-nickel-molybdenum (ZG07Cr19Ni11Mo2) bakin karfe, da sauransu.

Duk da haka, don tsarin samar da acid phosphoric, zaɓin kayan aikin famfo ya fi rikitarwa saboda matsalolin lalata da ke haifar da rashin tsabta a cikin phosphoric acid, kuma dole ne a bi da su tare da taka tsantsan.

(3) Aikace-aikace a cikin sodium chloride da masana'antar gishiri (ruwan brine, ruwan teku, da sauransu)

Bakin karfe na Chromium-nickel yana da ƙarancin lalata daidaitattun daidaito akan tsaka-tsaki da ɗan ƙaramin alkaline sodium chloride mafita, ruwan teku da ruwan gishiri a wani yanayin zafi da taro, kuma ana amfani dashi sosai. Koyaya, ya kamata a lura cewa lalatawar gida mai haɗari na iya faruwa a wasu lokuta.

Bakin karfe famfoAna amfani da su sosai a masana'antar abinci don sarrafa brine da abinci mai gishiri. Duk da haka, dole ne a biya hankali ga al'amurran da suka shafi crystallization na kafofin watsa labaru da kuma batutuwan zaɓin hatimin injiniya.

(4) Aikace-aikace a cikin sodium hydroxide da alkali masana'antu

Chromium-nickel austenitic bakin karfe na iya jure wa sodium hydroxide kasa da 40-50% zuwa kusan 80°C, amma baya juriya ga babban taro da ruwan alkali mai zafi.

Bakin karfe na Chromium ya dace da ƙananan zafin jiki da ƙananan maganin alkali.

Dole ne a biya hankali ga matsalar matsakaicin crystallization.

(5) Aikace-aikace a harkar sufurin mai

Dole ne a biya hankali ga danko na matsakaici, zaɓin sassan roba, da kuma ko motar tana da buƙatun fashewa, da dai sauransu.

(6) Aikace-aikace a cikin masana'antar harhada magunguna

Za a iya raba famfo na likita zuwa kashi biyu masu zuwa bisa ga hanyar isar da famfo:

Daya nau'i ne talakawa fanfunan ruwa, famfo ruwan zafi da sharar gida fanfuna amfani da jama'a ayyukan, da kuma sauran nau'i ne fanfuna don safarar kafofin watsa labarai tsari kamar sinadaran ruwa, intermediates, pure water, acid da alkalis.

Tsohon yana da ƙananan buƙatu don famfo kuma ana iya sarrafa su ta hanyar famfo da ake amfani da su a cikin kayan aikin sinadarai na gabaɗaya, yayin da na ƙarshe yana da buƙatu masu girma don famfo. Dole ne famfo ya cika buƙatun fasaha don famfo na centrifugal da ake amfani da su a cikin kayan aikin likita.

(7) Aikace-aikace a cikin masana'antar abinci da abin sha

A cikin masana'antar abinci da abin sha, matsakaici ba shi da lalacewa ko rauni mai rauni, amma ba a yarda da tsatsa ba, kuma tsabtar matsakaici tana da girma sosai. A wannan yanayin, ana iya amfani da famfon bakin karfe.

Siffofin tsari

1. The segmented zane na famfo shaft na wannan jerin farashinsa da gaske kauce wa lalata lalacewar da mota shaft. Wannan gaba ɗaya yana tabbatar da ingantaccen aiki na dogon lokaci na injin.

2. Wannan jerin famfo yana da abin dogara kuma sabon tsarin famfo famfo. A tsaye famfo iya sauƙi amfani da B5 tsarin misali motor zuwa kai tsaye fitar da ruwa famfo, da kuma a kwance famfo iya sauƙi amfani da B35 tsarin misali motor don fitar da ruwa kai tsaye famfo.

3. Rufin famfo da shinge na wannan jerin famfo an tsara su azaman sassa biyu masu zaman kansu tare da tsari mai ma'ana.

4. Wannan jerin famfo yana da tsari mai sauƙi kuma yana da sauƙin kulawa. Da zarar famfo famfo yana buƙatar maye gurbin, yana da sauƙi don rarrabawa da shigarwa, kuma matsayi daidai ne kuma abin dogara.

5. Ƙaƙwalwar famfo da motar motsa jiki na wannan jerin an haɗa su da ƙarfi ta hanyar haɗakarwa. Ci gaba da fasaha mai mahimmanci da fasaha na fasaha ya sa fam ɗin famfo yana da babban mahimmanci, ƙananan rawar jiki da ƙananan amo.

6. Idan aka kwatanta daa kwance sinadarai famfona tsarin gaba ɗaya, wannan jerin famfo a kwance yana da ƙaƙƙarfan tsari kuma an rage yawan sararin samaniya.

7. Wannan jerin famfo yana ɗaukar kyakkyawan ƙirar ƙirar hydraulic. Ayyukan famfo yana da kwanciyar hankali da inganci.

8. The famfo jiki, famfo murfin, impeller da sauran sassa na wannan jerin farashinsa ne madaidaicin jefa ta zuba jari simintin gyaran kafa, tare da babban girma daidaito, m kwarara tashoshi da kyau bayyanar.

9. Rubutun famfo, shafts, brackets da sauran sassan wannan jerin famfo suna ɗaukar ƙirar duniya kuma suna canzawa sosai.

HGL, HGW tsarin zane

PUMPS KENAN KASASHE2
PUMPS NA KASHIN KIMIYYA 3

Lokacin aikawa: Dec-13-2023